Logo โรงเรียนดวงวิภา
Duangvipa School

Tel: 02-4160957-60  Fax: 02-8935363

อนุบาล

การแข่งขันทักษะวิชาการคาทอลิก ครั้งที่ 11 โรงเรียนพระแม่มารีย์อุปถัมภ์ จังหวัดปทุมธานี

เกมการศึกษาอ.3

ด.ญ. ปารณีย์ วีระกุล ระดับอนุบาล 3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันเกมเชาว์ปัญญา ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูจารุณี จุเฉย

ต่อบล็อกอ.1

ด.ช. เกริกเกียรติ วังบุญ ระดับอนุบาล 1 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันต่อไม้บล็อก ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูเพชรลดา จรรยา

ต่อบล็อกอ.2

ด.ช. พณิชพล พรรณาผลากูล, ด.ช. เมธัส พงศ์ภิญโญภาพ, ด.ญ. มนัสนันท์ ชื่นวชิรศิริ ระดับอนุบาล 2 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันต่อไม้บล็อกครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูศิโรรส กล่ำกลาย

ต่อบล็อกอ.3

ด.ช. ชุติพนธ์ ลิปิประภาสกุล, ด.ญ. ปุญญาภา ไชยสงคราม, ด.ญ. ปทิตา ศรีลือระดับอนุบาล 3 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันต่อไม้บล็อกครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครุอารี ภู่สกุล

ทักษะการฟังอ.1

ด.ญ. ฐิติภา บุรีรักษ์ ระดับอนุบาล 1 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันทักษะการฟัง ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูวิภาพร บุญเปี่ยม

ทักษะการฟังอ.2

ด.ญ. ฐิตารีย์ รุจิวิพัฒน์ ระดับอนุบาล 2 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันทักษะการฟัง ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูเรณู พลายพงษา

ทักษะการฟังอ.3

ด.ญ. ศุพิชฌาย์ รวีพิพัฒน์ ระดับอนุบาล 3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันทักษะการฟัง ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูเรณู พลายพงษา

ภาพตัดต่ออ.2

ด.ญ. พิณอินท์ ศิริทองถาวร ระดับอนุบาล 2 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันภาพตัดต่อ ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูวนิจสรา รัตนาพันธุ์

ร้องเพลงร้องเพลงอ.3

ด.ช. สารัช เจริญพร, ด.ญ. ณัฐฑิตา นุชแฟง, ด.ญ. ชัญญานุช ตันติวาจา, ด.ญ. รจิรดา สุขศาสตร์ศิริ, ด.ญ. ภีรดา ชูบรรจง, ด.ญ. อนันตญา จรกรรณ, ด.ญ. ณัฐปวีณ์ จันอ่อน ระดับอนุบาล 3 จาก ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันร้องเพลง ครูผู้ฝึกซ้อม ครูสุภาพร ห้วยหงษ์ทอง ครูสมใจ ติปปคุปต์ ครูคณาธิป ลีลาพฤฒิ

ร้อยลูกปัดอ.1

ด.ญ. ณหทัย ปาลพันธ์ ระดับอนุบาล 1 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันร้อยลูกปัด ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูมะลิวัลย์ บุญเอื้อ

ระบายสีอ.1

ด.ญ. อัญรินทร์ เอกนิธีกรอนันต์ ระดับอนุบาล 1 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันวาดภาพตามจินตนาการ ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูปองชม ยกย่อง

วาดภาพอ.2

ด.ญ. จิรประภา ฉายากุล ระดับอนุบาล 2 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันวาดภาพตามจินตนาการ ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูธัญธร จอนสุข

วาดภาพอ.3

ด.ญ. สาธิดา เหรียญรุ่งเรือง ระดับอนุบาล 2 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันวาดภาพตามจินตนาการ ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูธัญธร จอนสุข

เล่านิทานอ.3

ด.ช. ธนกร ฤทธิ์ศรี ระดับอนุบาล 3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันเล่านิทาน ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูจารุณี จุเฉยและครูตรีทิพยนิภา รอดทุกข์

สร้างภาพอ.2-อ.3

ด.ญ. สุพรรญาพิมพ์ เขียวสุทธิ, ด.ญ. ณิชาพัชร์ จุนทวิเทศ ระดับอนุบาล 2 และ ด.ญ. เขมภัทร ไกรศรีสมบัติ, ด.ญ. ธนภรณ์ เบ้าทอง ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันสร้างภาพจากวัสดุ ครูผู้ฝึกซ้อมคือ ครูชนินธร สอนชุ่มเสียง

ด.ญ.ปารณีย์ วีระกุลการแข่งกีฬาคาทอลิก

การแข่งขันกีฬาสัมพันธ์ ครั้งที่ 9 ณ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
วันอาทิตย์ที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2556

ด.ญ.ชุติกาญจน์ กิติโรจน์วัฒนา ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกระโดดไกลหญิง

ด.ญ.ชุติกาญจน์ กิติโรจน์วัฒนา ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกระโดดไกลหญิง

ด.ญ.สุขุม พาณิชยมงคล ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกระโดไกลชาย

ด.ญ.สุขุม พาณิชยมงคล ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกระโดดไกลชาย

ด.ญ.ปุญญาภา ไชยสงคราม ได้รับรางวัลเหรียญทองจากการแข่งขันขว้างไกลหญิง

ด.ญ.ปุญญาภา ไชยสงคราม ได้รับรางวัลเหรียญทองจากการแข่งขันขว้างไกลหญิง

การแข่งขว้างไกล ระดับชั้นอนุบาล 2

ด.ช.ธนกร ฤทธิ์ศรี ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันขว้างไกลชาย

การแข่งขว้างไกล ระดับชั้นอนุบาล 3

ด.ญ.สุกฤตา ชูประดิษฐ์ ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันขว้างไกลหญิง

การแข่งขว้างไกลชาย ระดับชั้นอนุบาล 3

ด.ช.มังกร ภูคำศักดิ์ ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันการแข่งขว้างไกลชาย

ด.ช.หาญณรงค์ นุชแฟง ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกรีฑา

ด.ช.หาญณรงค์ นุชแฟง ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกรีฑา

ด.ช.สุธีระ วรรณสิทธิ์ ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกรีฑา

ด.ช.สุธีระ วรรณสิทธิ์ ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกรีฑา

ด.ญ.พิชชานันท์ จันทะเริงได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกรีฑา

ด.ญ.พิชชานันท์ จันทะเริงได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันกรีฑา

ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ระดับอนุบาล ในงานแข่นขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555 3 ปีซ้อน

ด.ช.พิสิษฐ์ บัวเบญจกุล

ได้ รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันต่อไม้บล็อก ระดับชั้นอนุบาล 1 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.พิชชานันท์ จันทะเริง ,ด.ญ.มนัสนันท์ บวรพิพัฒน์กุล,ด.ญ.สกาวรัตน์ จงประเสริฐกุล

ได้ รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันต่อไม้บล็อก ระดับชั้นอนุบาล 3 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.ฐิตารีย์ รุจิวิพัฒน์

ได้ รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันทักษะการฟัง ระดับชั้นอนุบาล 1 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ช.หัสยานิล แก้วเรือนทอง
ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันทักษะการฟัง ระดับชั้นอนุบาล 2 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.พิชญา คาคะวารี
ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันทักษะการฟัง ระดับชั้นอนุบาล 3 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555


ด.ญ.ธนกมล เปรมทวี , ด.ญ.กัณกณิษฐ์ บางสมบูรณ์ชัย

ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันสร้างภาพจากวัสดุ ระดับชั้นอนุบาล 3 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.พิณอินท์ ศิริทองถาวร

ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันเกมการศึกษา ระดับชั้นอนุบาล 1 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.ปารณีย์ วีระกุล

ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันเกมการศึกษา ระดับชั้นอนุบาล 2 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.สุกฤตา ชูประดิษฐ์

ได้รับรางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันเกมการศึกษา ระดับชั้นอนุบาล 3 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

ด.ญ.ชญานิศ สิงห์ปฐมชัย ได้รับรางวัลเหรียญทอง
การแข่งขันวาดภาพตามจินตนาการ ระดับชั้นอนุบาล 3 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555

  

ด.ช.กฤษติธี อัศวดิษฐเลิศ (นักร้อง)

ด.ญ.อริสา หลู , ด.ญ.รัฏฐ์ผกา ถานันนิรนาท , ด.ญ.อิษฎา เรืองประชา ,

ด.ญ.ธัญญาภรณ์ จ้อยเจือ , ด.ญ.วริษฐา องค์เจริญวุฒิ , ด.ญ.ธันยกานต์ คงโครัด

ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศประกวดร้องเพลง ระดับชั้นอนุบาล 3 ในงานแข่งขันวิชาการในเครือคาทอลิคอัครสังฆมณฑล ครั้งที่ 10 ปี 2555